Lãnh đạo tỉnh viếng Nghĩa trang liệt sĩ Quy Nhơn
(BĐ) - Nhân dịp Tết nguyên đán Đinh Dậu 2017, chiều 25.1, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và TP Quy Nhơn cùng đại diện các lực lượng vũ trang tỉnh đã long trọng viếng Nghĩa trang liệt sĩ Quy Nhơn.
Dự lễ, có đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và các đồng chí thường trực trong HĐND tỉnh; đồng chí Nguyễn Văn Thiện, nguyên Bí thư Tỉnh ủy và các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ; đồng chí Lê Kim Toàn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh và các đồng chí trong Ban thường vụ Tỉnh ủy, Đoàn ĐBQH tỉnh; đồng chí Hồ Quốc Dũng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh và các đồng chí lãnh đạo UBND tỉnh; đồng chí Phan Phi Hổ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và các đồng chí trong Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh.
Đoàn đại biểu của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, TP Quy Nhơn, các lực lượng vũ trang long trọng viếng Nghĩa trang liệt sĩ Quy Nhơn.
Trong không khí trang nghiêm, đoàn đại biểu đã dành một phút mặc niệm tưởng nhớ anh linh các anh hùng liệt sĩ - những người con ưu tú của dân tộc - đã không tiếc xương máu vì độc lập, tự do của dân tộc. Sau đó, các đồng chí lãnh đạo tỉnh, TP Quy Nhơn, đại diện các sở ban ngành, hội đoàn thể, lực lượng vũ trang, quần chúng nhân dân dâng hoa, dâng hương lên Đài tưởng niệm liệt sĩ, thể hiện lòng biết ơn vô hạn trước sự hy sinh vì sự nghiệp cách mạng giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Để xứng đáng với sự hy sinh cao đẹp của các anh hùng liệt sĩ, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Bình Định nguyện đoàn kết, nỗ lực phấn đấu đưa tỉnh nhà ngày một phát triển; đồng thời quan tâm, chăm lo hơn nữa đối tượng chính sách, gia đình có công với cách mạng, giữ trọn đạo lý “uống nước nhớ nguồn”.
Sau lễ viếng, đoàn đại biểu đã thắp hương lên phần mộ các liệt sĩ .
NGUYỄN MUỘI