Lễ hội Du lịch Xuân Đinh Dậu 2017:
Khánh thành vườn hoa nghệ thuật và biểu tượng linh vật năm Đinh Dậu
(BĐ)- Trong khuôn khổ Lễ hội Du lịch Xuân Đinh Dậu 2017, lúc 19g ngày 25.1 (tức 28 tháng Chạp), tại Quảng trường Trung tâm tỉnh, Sở Du lịch cùng các đơn vị phối hợp đã tổ chức trọng thể Lễ khánh thành vườn hoa nghệ thuật và biểu tượng linh vật năm Đinh Dậu; khai mạc triển lãm ảnh nghệ thuật “Sắc xuân trên quê hương Bình Định”.
Cắt băng khánh thành vườn hoa nghệ thuật
Tham dự buổi lễ có Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng cùng lãnh đạo các ban, ngành chức năng của tỉnh và TP Quy Nhơn.
Một góc triển lãm ảnh nghệ thuật
Vườn hoa nghệ thuật gồm nhiều ô hoa rực rỡ sắc màu được trưng bày theo các chủ đề: sắc xuân, tài lộc, Quy Nhơn biển nhớ…, cùng biểu tượng linh vật năm Đinh Dậu là cặp gà trống-mái cao trên 5 m được thể hiện rất đẹp bởi các nghệ nhân đã thực hiện đường hoa Nguyễn Huệ - TP Hồ Chí Minh. Gắn với vườn hoa nghệ thuật là triển lãm ảnh nghệ thuật “Sắc xuân trên quê hương Bình Định” gồm 80 bức ảnh đẹp giới thiệu quê hương, đất nước, con người Bình Định, do Hội Văn học-Nghệ thuật tỉnh phối hợp tổ chức.
Lễ hội Du lịch xuân Đinh Dậu 2017 sẽ chính thức khai mạc vào đêm mùng 3 Tết, gồm các hoạt động văn hóa, nghệ thuật, trò chơi dân gian, ẩm thực, quảng bá du lịch…
NGUYÊN VŨ