LAO ĐỘNG - VIỆC LÀM
LĐLĐ huyện Vĩnh Thạnh gặp mặt công nhân lao động nhân dịp Tết Đinh Dậu 2017
Sáng 31.1 (mùng Bốn Tết), LĐLĐ huyện Vĩnh Thạnh đã tổ chức gặp mặt công nhân, lao động nhân dịp Tết Đinh Dậu 2017.
Tham gia buổi gặp mặt, có lãnh đạo các doanh nghiệp, một số công nhân tiêu biểu, thanh niên nông thôn có thành tích xuất sắc trong phong trào lập thân lập nghiệp, học sinh lớp 12 có thành tích xuất sắc trong học tập.
Đặc biệt trong dịp này, LĐLĐ huyện mời gặp mặt tất cả các chủ doanh nghiệp, anh chị em công nhân, lao động là con em của huyện Vĩnh Thạnh đang làm việc và lao động ở ngoài huyện.
Mục đích của buổi gặp mặt là nhằm trao đổi, giao lưu với công nhân, lao động để nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của người lao động, chia sẻ động viên người lao động, nhất là đối tượng đang lao động ngoài huyện.
XUÂN DŨNG