Đoàn đại biểu Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và tổ chức các thành viên:
Thăm và chúc mừng Đảng bộ tỉnh nhân Ngày thành lập Đảng
(BĐ) – Ngày 3.2, đoàn đại biểu Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và tổ chức các thành viên của tỉnh đến thăm và tặng hoa chúc mừng Đảng bộ tỉnh nhân kỷ niệm 87 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3.2.1930 – 3.2.2017), Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Lê Kim Toàn đã tiếp Đoàn.
Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và tổ chức các thành viên đã đến chúc mừng Đảng bộ tỉnh
Thay mặt đoàn đại biểu, đồng chí Phan Phi Hổ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh phát biểu chúc mừng và bày tỏ phấn khởi trước những kết quả mà Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh đã đạt được trong thời gian qua, đặc biệt là sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát của Ban Thường vụ Tỉnh ủy đối với Ủy ban Mặt trận tỉnh và các tổ chức thành viên. Năm 2017, MTTQ Việt Nam tỉnh và các tổ chức thành viên sẽ tiếp tục làm tốt hơn chức năng đoàn kết, tập hợp, vận động các tầng lớp nhân dân, các dân tộc, các tôn giáo, phát huy truyền thống đại đoàn kết toàn dân tộc, tạo nguồn lực sức mạnh mới, vượt qua khó khăn, góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu kinh tế - xã hội, các chương trình trọng điểm của tỉnh, tích cực tham gia xây dựng Đảng trong sạch vững mạnh.
Thay mặt Tỉnh ủy, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Lê Kim Toàn cảm ơn đoàn đại biểu Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và tổ chức các thành viên đã đến chúc mừng. Đồng thời mong muốn Ủy ban Mặt trận tỉnh và các tổ chức thành viên tiếp tục nâng cao vai trò trách nhiệm của mình, đổi mới nội dung và phương thức hoạt động, tăng cường khối đại đoàn kết toàn dân tộc, thực hiện tốt các nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội của tỉnh.
H.YẾN