Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh thăm các doanh nghiệp
(BĐ) – Sáng 3.2, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh đã đến thăm các doanh nghiệp sản xuất ở khu công nghiệp Phú Tài, khu công nghiệp Long Mỹ (TP Quy Nhơn). Đi cùng đoàn đến thăm còn có đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành liên quan.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh (đầu tiên bên phải) thăm xưởng sản xuất đồ gỗ của Công ty cổ phần thương mại sản xuất Khải Vy.
Đón tiếp và cảm ơn lãnh đạo tỉnh đã đến thăm động viên, Ban giám đốc các Công ty cổ phần thương mại sản xuất Duyên Hải, Công ty cổ phần thương mại sản xuất Khải Vy, Công ty cổ phần Phước Hưng đã báo cáo sơ bộ tình hình hoạt động năm 2016, kế hoạch phát triển năm 2017. Theo đó, mặc dù ảnh hưởng từ những khó khăn chung của tình hình kinh tế thế giới, thiệt hại từ các đợt mưa lũ vào cuối năm ngoái, những các doanh nghiệp sản xuất đồ gỗ nội thất, ngoại thất đã nỗ lực sản xuất và xuất khẩu sản phẩm có chất lượng, đạt lợi nhuận và đảm bảo chế độ lương, thưởng Tết cho công nhân. Các doanh nghiệp đều tổ chức sản xuất trở lại từ ngày 2.2, đặt mục tiêu đẩy mạnh hoạt động xuất khẩu sản phẩm được nhiều hơn trong năm mới.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh đã chúc mừng năm mới, biểu dương những nỗ lực vượt qua khó khăn của các công ty, đóng góp vào sự ổn định và phát triển của nền kinh tế tỉnh nhà. Thăm các khu xưởng đang hoạt động sản xuất đầu năm mới, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị các công ty tiếp tục đẩy mạnh hiệu quả hoạt động và nâng cao chất lượng sản phẩm, quan tâm hơn nữa đến đời sống vật chất, tinh thần của người lao động, phấn đấu thực hiện đạt và vượt kế hoạch kinh doanh đặt ra trong năm 2017.
HOÀI THU