Tin vắn 7.2
* Ngày 6.2, UBND huyện Tuy Phước đã tiến hành cấp phát 59.700 bao cát cho UBND các xã, thị trấn và các đơn vị trên địa bàn huyện để phục vụ cho công tác khắc phục hậu quả thiên tai năm 2016.
N.PHÚC
* Chiều 7.2, Sở GD&ĐT và Báo Tuổi trẻ TP Hồ Chí Minh đã thống nhất phối hợp với Bộ GD&ĐT và Tỉnh đoàn tổ chức chương trình Tư vấn tuyển sinh - hướng nghiệp năm 2017 cho khoảng 3.000 học sinh lớp 12 tại Trường THPT Trưng Vương (Quy Nhơn). Dự kiến, nội dung chương trình sẽ bao gồm các phần: tư vấn chung, tư vấn chuyên sâu và tư vấn trực tiếp, do các chuyên gia đến từ Bộ GD&ĐT, các trường đại học, cao đẳng tại TP Hồ Chí Minh và Bình Định trực tiếp trả lời, giải thích.
N.T