Hội VHNT tỉnh gặp mặt văn nghệ sĩ
(BÐ) - Sáng 9.2, Hội VHNT tỉnh tổ chức gặp mặt đại diện văn nghệ sĩ đầu năm Ðinh Dậu 2017. Tham dự gặp mặt có các đồng chí: Lê Kim Toàn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Ðoàn ÐBQH tỉnh; Nguyễn Tuấn Thanh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo Hội VHNT tỉnh đã báo cáo với lãnh đạo tỉnh về những hoạt động, thành tựu VHNT nổi bật đạt được trong năm 2016 và nhiệm vụ trọng tâm năm 2017. Các đồng chí lãnh đạo tỉnh, sở, ban, ngành liên quan đã lắng nghe, chia sẻ với những tâm tư, ý kiến, đề xuất của một số văn nghệ sĩ về các vấn đề: mở rộng cơ cấu giải thưởng VHNT Ðào Tấn - Xuân Diệu, thay đổi mức hỗ trợ cho hoạt động sáng tạo, quảng bá tác phẩm VHNT.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, Phó Bí thư Tỉnh ủy Lê Kim Toàn chúc mừng và chia vui với những kết quả nổi bật mà văn nghệ sĩ Bình Ðịnh đã nỗ lực sáng tạo trong năm qua. Trong đó, đồng chí chia sẻ niềm phấn khởi, ấn tượng với sự phát triển số lượng hội viên trong 5 năm qua, sự xuất hiện nhiều tác giả mới ở nhiều lĩnh vực; chứng tỏ việc tìm lực lượng sáng tác kế cận được quan tâm, chăm lo. Trong khí thế phấn khởi đầu năm, đặc biệt là chuẩn bị tiến tới Ðại hội Hội VHNT tỉnh lần thứ V, đồng chí Lê Kim Toàn kỳ vọng đội ngũ văn nghệ sĩ tỉnh nhà tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, nỗ lực, cống hiến nhiều hơn nữa cho sự nghiệp VHNT tỉnh nhà. Ðồng chí cũng phản hồi với từng ý kiến, đề xuất của văn nghệ sĩ và hứa sẽ có hướng giải quyết thỏa đáng cho những đề xuất chính đáng với quan điểm lãnh đạo tỉnh luôn quan tâm, ưu tiên phát triển VHNT tỉnh nhà.
SAO LY