Ngày hội người Bình Định tại TP HCM lần thứ IV-2017: Sẽ khai mạc vào chiều 11.2
(BĐ) - 15 giờ chiều ngày 11.2, Ngày hội người Bình Định tại TP Hồ Chí Minh lần thứ IV - 2017 có chủ đề “Tự hào người Bình Định” sẽ khai mạc tại Khu Chợ phiên Nông sản An toàn TP Hồ Chí Minh (195 - 197 Cao Thắng (nối dài), phường 12, quận 10, với nhiều hoạt động phong phú, sôi động kéo dài cho đến hết ngày 12.2.
Ngoài các hoạt động giống như hằng năm như họp mặt hội đồng hương; giới thiệu, các dự án đầu tư trên các lĩnh vực ở tỉnh nhà; quảng bá sản phẩm, tác phẩm nghệ thuật của người Bình Định; bày bán các món ăn đặc sản của quê hương; biểu diễn nghệ thuật; võ cổ truyền; trò chơi dân gian... thì Ngày hội năm nay có nhiều nét mới như: tổ chức “Bữa cơm Nam Bộ” (18 giờ chiều 11.2); chương trình nghệ thuật mừng xuân họp mặt và đêm lửa trại giao lưu các thế hệ người Bình Định đang sống, học tập và làm việc tại TP Hồ Chí Minh (19 giờ 30 đêm 11.2); xác lập kỷ lục tấm thảm xơ dừa dài nhất Việt Nam (10 giờ 30 ngày 12.2); gala giao lưu nhạc Bolero Bình Định (13 giờ chiều 12.2); giao lưu karaoke “Tiếng hát người Bình Định” (14 giờ 30 ngày 12.2)...
HOÀI THU