Hội đồng Ðội huyện Vĩnh Thạnh:
Gần 15 triệu đồng từ phong trào Lì xì heo đất tặng bạn xe đạp
(BÐ) - Từ ngày 6 đến 12.2, Hội đồng Ðội huyện Vĩnh Thạnh tổ chức phát động phong trào Tuần lễ “Lì xì heo đất trao tặng xe đạp giúp bạn đến trường” lần thứ 3 năm học 2016 - 2017, với sự tham gia của 17 liên đội tiểu học và THCS trong toàn huyện (ảnh). Kết quả, 17 liên đội thu được gần 15 triệu đồng. Số tiền này sẽ được Hội đồng Ðội huyện mua xe đạp, dụng cụ học tập tặng cho các đội viên, học sinh vượt khó học giỏi.
Ðược biết, qua 2 đợt phát động phong trào Tuần lễ “Lì xì heo đất trao tặng xe đạp giúp bạn đến trường” trong năm học 2016 - 2017, Hội đồng Ðội tỉnh đã trao 1.951 chiếc xe đạp, hỗ trợ xây dựng 2 Nhà Khăn quàng đỏ, tặng đồ dùng học tập cho các đội viên có hoàn cảnh khó khăn, thiếu phương tiện đến trường, đồ dùng học tập.
Phong trào Tuần lễ “Lì xì heo đất trao tặng xe đạp giúp bạn đến trường” vừa có ý nghĩa giáo dục ý thức tiết kiệm, vừa giáo dục tinh thần “tương thân tương ái”, “Lá lành đùm lá rách” cho thiếu nhi.
HẢI YẾN