Kiểm tra dự án xây dựng nhà ở xã hội - Chung cư Hoàng Văn Thụ
(BĐ)- Tại Công văn 520/UBND-TH của UBND tỉnh ban hành ngày 17.2.2017, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã yêu cầu Sở Xây dựng chủ trì phối hợp với Sở Tài chính, Sở KH&ĐT và các cơ quan liên quan tiến hành kiểm tra hồ sơ, thủ tục pháp lý của Dự án xây dựng nhà ở xã hội- Chung cư Hoàng Văn Thụ tại khu đất Lò Vôi- Tiến Đạt thuộc địa bàn KV4 cũ, phường Quang Trung (TP Quy Nhơn), báo cáo UBND tỉnh trước ngày 1.3.2017 để xem xét, chỉ đạo. Cũng theo UBND tỉnh, do hồ sơ và nguồn vốn thực hiện dự án không rõ ràng, chưa phù hợp theo quy định nên dự án chưa đủ điều kiện vay vốn tại Quỹ Đầu tư phát triển tỉnh. Sở Tài chính có trách nhiệm thông báo chủ trương nói trên để nhà đầu tư biết.
Được biết, Dự án xây dựng nhà ở xã hội- Chung cư Hoàng Văn Thụ do Công ty Cổ phần xây dựng Hạ tầng đô thị và Giao thông làm chủ đầu tư. Tổng diện tích xây dựng là 26.588m2, gồm 2 block, mỗi block cao 12 tầng, 418 căn hộ (44 căn hộ loại A, diện tích 62,3m2/căn; 286 căn hộ loại B, diện tích 46,15m2/căn; 88 căn hộ loại C, diện tích 35,25m2/căn. Tổng mức đầu tư hơn 130 tỉ đồng, từ nguồn vốn của chủ đầu tư và vốn huy động chủ sở hữu căn hộ. Công trình được khởi công xây dựng vào quý II.2016 và dự kiến hoàn thành đưa vào sử dụng trong quý IV.2017.
T.SỸ