Lãnh đạo tỉnh thăm, chúc mừng nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 62 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27.2.1955 - 27.2.2017), ngày 27.2, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã đến thăm Thầy thuốc Nhân dân (TTND) Nguyễn Thị Thanh Bình, nguyên Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Liên hiệp các Hội KHKT tỉnh; Thầy thuốc Ưu tú (TTƯT) Nguyễn Phát Tường, nguyên Giám đốc Sở Y tế, Chủ tịch Hội Đông y tỉnh; TTƯT Nguyễn Văn Cang, nguyên Giám đốc Sở Y tế.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng tặng hoa cho TTND Nguyễn Thị Thanh Bình.
Tại các nơi đến thăm, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã ghi nhận những cống hiến to lớn của các thầy thuốc đối với quá trình xây dựng và trưởng thành của ngành Y tế tỉnh nhà. Chủ tịch chúc các thầy thuốc mạnh khỏe; tiếp tục đóng góp kinh nghiệm, trí tuệ để các thế hệ thầy thuốc hôm nay làm tốt hơn nữa nhiệm vụ chăm sóc sức khỏe nhân dân.
HOÀNG PHẠM (thực hiện)
Nhân dịp này, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã đến thăm gia đình và thắp hương viếng TTND Trang Xuân Chi.
Cũng trong ngày 27.2, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh đã đến thăm TTND Hồ Việt Mỹ, Giám đốc BVĐK tỉnh; gia đình TTƯT Phạm Thị Oanh (nguyên Phó Giám đốc BVĐK tỉnh) - TTƯT Phan Cảnh Cương (Giám đốc Bệnh viện Chỉnh hình - Phục hồi chức năng Quy Nhơn); TTƯT Phạm Văn Phú, Trưởng khoa Ngoại Tổng hợp, BVĐK tỉnh.
* Đến thăm Sở Y tế vào sáng 27.2, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh đã biểu dương thành quả trong công tác năm 2016 của ngành Y tế tỉnh. Phó Chủ tịch UBND tỉnh chúc toàn thể cán bộ, nhân viên ngành Y tế đón một ngày truyền thống thật ý nghĩa. Đồng thời, bày tỏ hy vọng trong năm mới 2017, ngành Y tế sẽ phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, với trọng tâm là công tác vệ sinh phòng dịch, đảm bảo an toàn thực phẩm, nâng cao chất lượng khám chữa bệnh…
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh tặng hoa cho lãnh đạo Sở Y tế.
Thay mặt cán bộ, nhân viên ngành Y tế tỉnh, Giám đốc Sở Y tế Lê Quang Hùng cảm ơn sự quan tâm sâu sát của lãnh đạo tỉnh; khẳng định toàn ngành sẽ tiếp tục phát huy truyền thống “Lương y như từ mẫu”, tiếp tục làm tốt công tác bảo vệ, chăm sóc sức khỏe nhân dân.
NGUYỄN VĂN TRANG