Cục Thuế tỉnh tổ chức “Tháng hỗ trợ quyết toán thuế năm 2016”
Nhằm hỗ trợ người nộp thuế nắm vững các văn bản pháp luật có liên quan đến công tác quyết toán thuế, thực hiện tốt việc kê khai, quyết toán các loại thuế, phí năm 2016; đẩy mạnh công tác cải cách hành chính, nâng cao chất lượng công tác tuyên truyền - hỗ trợ người nộp thuế nhằm thắt chặt mối quan hệ tin cậy, tạo niềm tin cho người nộp thuế đối với cơ quan thuế, từ ngày 1.3.2017 đến 31.3.2017, tại Văn phòng Cục Thuế (236 Phan Bội Châu - TP Quy Nhơn), Cục Thuế tổ chức “Tháng hỗ trợ - hướng dẫn về chính sách thuế, kê khai quyết toán thuế cho người nộp thuế” cho các tổ chức, doanh nghiệp, người nộp thuế thuộc Cục Thuế quản lý.
Nội dung hướng dẫn: Việc kê khai, nộp tất cả các loại thuế, phí; đặc biệt là hướng dẫn quyết toán thuế Thu nhập doanh nghiệp, Thu nhập cá nhân…
Hình thức: Hướng dẫn trực tiếp qua trao đổi, làm việc tại bộ phận Phòng Tuyên truyền - Hỗ trợ người nộp thuế (Cục Thuế tỉnh)
Thời gian: Trong giờ hành chính của tất cả các ngày làm việc trong tuần (sáng từ 7h - 11g30; chiều từ 13g30 - 17g). Từ ngày 15.3 trở đi sẽ hướng dẫn, hỗ trợ cả ngày thứ Bảy và Chủ nhật. Các doanh nghiệp, người nộp thuế đến liên hệ trực tiếp để hướng dẫn sẽ được cung cấp miễn phí một số tài liệu tóm tắt về công tác quyết toán thuế, quản lý thuế.
CỤC THUẾ TỈNH