TỔNG CÔNG TY PISICO BÌNH ÐỊNH:
Tổ chức Hội nghị người lao động và phát động phong trào thi đua năm 2017
Ngày 28.2, Tổng Công ty Pisico Bình Ðịnh- Công ty Cổ phần tổ chức tổng kết hoạt động sản xuất kinh doanh năm 2016 và Hội nghị người lao động (NLÐ) năm 2017. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Châu đến dự và chỉ đạo hội nghị.
Năm 2016, Tổng Công ty Pisico đã đạt được những kết quả quan trọng trong sản xuất kinh doanh. Cụ thể, doanh thu toàn hệ thống đạt 1.890.512 triệu đồng, lợi nhuận đạt 96.974 triệu đồng, nộp ngân sách nhà nước 11.132 triệu đồng, thu nhập bình quân NLÐ đạt 6,12 triệu đồng/người/tháng; tham gia công tác an sinh xã hội, đền ơn đáp nghĩa với tổng số tiền ủng hộ là 458 triệu đồng.
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Châu đánh giá cao những kết quả Pisico đã đạt được trong năm qua; đồng thời đề nghị trong năm 2017, Pisico cần phát huy truyền thống đoàn kết, sáng tạo, năng động; mở rộng quy mô sản xuất kinh doanh và thị trường tiêu thụ để đảm bảo hoàn thành và vượt mức các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh, chăm lo tốt đời sống và nâng cao thu nhập cho NLÐ, góp phần tích cực trong công tác an sinh xã hội và phát triển kinh tế của địa phương.
Hội nghị đã phát động phong trào thi đua và thông qua nghị quyết Hội nghị NLÐ Tổng Công ty Pisico Bình Ðịnh năm 2017.
Tại hội nghị, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Châu đã trao tặng Huân chương Lao động hạng Ba cho đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Anh - Phó Tổng Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Tổng Công ty Pisico (ảnh). UBND tỉnh tặng danh hiệu “Tập thể lao động xuất sắc” và Bằng khen cho các tập thể và cá nhân.
Ánh Nguyệt