Một thuyền viên mất tích trên biển
Thông tin từ Đồn biên phòng Tam Quan Nam cho biết: Đến 19 giờ ngày 28.2, tàu cá BĐ 96162 TS của ông Nguyễn Hiền, 70 tuổi ở thôn Thiện Chánh, xã Tam Quan Bắc, huyện Hoài Nhơn vẫn đang nỗ lực tìm kiếm thuyền viên Lê Văn Sinh, 51 tuổi bị rơi xuống biển mất tích.
Được biết, tàu cá BĐ 96162 TS của ông Nguyễn Hiền làm chủ, ủy quyền cho ông Nguyễn Lành 47 tuổi ở thôn Thiện Chánh làm thuyền trưởng, hành nghề câu cá ngừ đại dương, trên tàu có 6 lao động. Vào lúc 8 giờ ngày 27.2, khi tàu cá đang hoạt động đánh bắt tại tọa độ 17 độ 18 phút Bắc – 110 độ 35 phút kinh độ Đông thì thuyền viên Lê Văn Sinh bị rơi xuống biển mất tích.
Thái Ngân