Cải thiện chất lượng bữa ăn ca cho công nhân
Mới đây, LĐLĐ tỉnh đã có văn bản gửi LĐLĐ các huyện, thị xã, thành phố; công đoàn ngành tỉnh; công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ tỉnh; công đoàn cơ sở thuộc công đoàn ngành Trung ương đóng trên địa bàn tỉnh, đề nghị tăng cường các hoạt động đối với vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm, nâng cao chất lượng bữa ăn ca cho người lao động (NLĐ).
Theo Thỏa ước lao động tập thể của công đoàn Công ty CP Thủy sản Bình Định, nhằm đáp ứng nguyện vọng đông đảo của công nhân lao động, từ 4 năm qua, Công ty đã thực hiện bếp ăn chay mỗi tháng 2 ngày (mùng 1 và ngày rằm âm lịch) phục vụ cho công nhân lao động. Ảnh: HOA KHÁ
Theo ông Nguyễn Ngọc Anh, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh, chưa bao giờ, vấn đề an toàn thực phẩm lại được công đoàn các cấp quan tâm như hiện nay. Trong năm 2016, Tổng LĐLĐ Việt Nam đã ban hành Nghị quyết chuyên đề “Nâng cao chất lượng bữa ăn ca cho NLĐ” nhằm đảm bảo chất lượng bữa ăn ca, góp phần hạn chế nguy cơ ngộ độc thực phẩm, ảnh hưởng đến sức khỏe, tính mạng NLĐ. Vì vậy, LĐLĐ tỉnh đã có văn bản đề nghị các cấp công đoàn đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tổ chức các hoạt động để nâng cao nhận thức và hành động của CNVC-LĐ và người sử dụng lao động về vấn đề này.
LĐLĐ tỉnh yêu cầu công đoàn cấp trên cơ sở trực tiếp phối hợp với chính quyền và các cơ quan chức năng địa phương tổ chức kiểm tra, giám sát việc thực hiện Luật an toàn vệ sinh thực phẩm ở các cơ sở sản xuất kinh doanh, chế biến thực phẩm và bếp ăn tập thể của các doanh nghiệp; tập hợp các kiến nghị của đoàn viên, CNVC-LĐ về những vi phạm có nguy cơ mất an toàn vệ sinh thực phẩm báo cáo LĐLĐ tỉnh để có cơ sở đề nghị các cơ quan chức năng thanh tra xử lý.
Bên cạnh đó, LĐLĐ tỉnh chỉ đạo các công đoàn cơ sở chú trọng việc nâng cao giá trị bữa ăn ca NLĐ tối thiểu 15.000 đồng/người/suất; phối hợp các phòng, ban kiểm tra việc thực hiện an toàn vệ sinh thực phẩm tại các bếp ăn tập thể và đánh giá chất lượng bữa ăn ca của NLĐ tại doanh nghiệp.
Theo ông Phan Thanh Nhân, Phó Tổng giám đốc Công ty CP May An Nhơn, thời gian qua, Công ty cũng như Công đoàn giám sát chặt chẽ bữa ăn của NLĐ để đảm an toàn thực phẩm và chất lượng; hàng ngày, hàng tuần đều lấy ý kiến của NLĐ về chất lượng bữa ăn để đề xuất Ban giám đốc xem xét, tăng thêm tiền hỗ trợ bữa ăn ca cho NLĐ trong toàn hệ thống, nhằm đảm bảo sức khỏe cho NLĐ. Qua nhiều lần điều chỉnh, hiện nay bữa ăn ca của NLĐ tại Công ty đã được 16.000 đồng/người/suất.
Bà Nguyễn Thị Tiếp, Trưởng Phòng Tổ chức - Hành chính, Chủ tịch Công đoàn Công ty cổ phần May Tam Quan (Hoài Nhơn), cho hay: Xác định bữa ăn ca có vai trò quan trọng trong bảo vệ sức khỏe, tái sản xuất sức lao động của NLĐ nên Công ty đặc biệt quan tâm đến chất lượng bữa ăn và vệ sinh an toàn thực phẩm. Hiện nay giá trị mỗi suất ăn ca của Công ty là 15.000 đồng/người. Nguyên liệu đầu vào được Công ty thu mua từ nguồn sẵn có tại địa phương, có nguồn gốc rõ ràng. Quá trình chế biến bữa ăn được nhân viên giám sát an toàn sức khỏe của Công ty kiểm tra nghiêm ngặt, nên chưa bao giờ để xảy ra ngộ độc cho NLĐ.
NGUYỄN PHÚC