HUYỆN ÐOÀN VĨNH THẠNH:
Phối hợp tổ chức nhiều hoạt động đền ơn đáp nghĩa
(BĐ) - Huyện đoàn Vĩnh Thạnh vừa phối hợp với Hội Cựu chiến binh huyện tổ chức thăm, tặng 6 suất quà (300 ngàn đồng/suất) cho gia đình thương, bệnh binh, gia đình liệt sĩ có hoàn cảnh khó khăn, neo đơn tại xã Vĩnh Hiệp.
Ngoài ra, Huyện đoàn còn phối hợp với Viện Sốt rét- Ký sinh trùng - Côn trùng Quy Nhơn trao tặng 50 suất quà (trị giá 400 ngàn đồng/suất) cho gia đình thương binh, liệt sĩ; khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho 500 gia đình chính sách, có công cách mạng tại xã Vĩnh Kim và xã Vĩnh Thịnh. Huyện đoàn còn phối hợp với Đoàn Khối các cơ quan tỉnh tổ chức khám bệnh và trao tặng 30 suất quà cho gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng tại xã Vĩnh Sơn. Các cơ sở đoàn còn tổ chức phát dọn, làm sạch các nghĩa trang, đài tưởng niệm với hàng trăm ngày công lao động.
H.YẾN