Tuy Phước: Đưa công trình kè chống xói lở đê hạ lưu cầu Vạn vào sử dụng
Chiều 6.3, UBND huyện Tuy Phước đã tổ chức nghiệm thu và đưa công trình kè chống xói lở đê hạ lưu cầu Vạn ở thôn Kim Xuyên, xã Phước Hòa vào sử dụng.
Công trình có tổng chiều dài gần 1.772 m, bề rộng mặt kè 2,5m với tổng kinh phí đầu tư xây dựng hơn 14,1 tỉ đồng, từ nguồn vốn Trung ương, ngân sách tỉnh hỗ trợ và ngân sách của huyện Tuy Phước.
Được biết, công trình bờ kè này sẽ góp phần chống sạt lở bờ đê, bảo vệ khu dân cư, tính mạng tài sản của người dân, đất đai canh tác nông nghiệp và các cơ sở hạ tầng trong vùng.
XUÂN VINH