Đồng ý chủ trương cho khảo sát, nghiên cứu lập DA đầu tư Nhà máy điện năng lượng mặt trời tại Phù Mỹ
(BĐ) - Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng vừa có văn bản thống nhất chủ trương cho Công ty TNHH Phát triển tầm nhìn năng lượng sạch tiến hành khảo sát, nghiên cứu lập dự án (DA) đầu tư Nhà máy năng lượng điện mặt trời tại xã Mỹ Thắng và Mỹ An (huyện Phù Mỹ) với diện tích khoảng 380 ha, công suất thiết kế 300MW. Thời gian nghiên cứu, lập đề xuất DA trong vòng 3 tháng, kể từ ngày cho chủ trương; nhà đầu tư gửi hồ sơ đến Sở KH&ĐT để thẩm định, trình UBND tỉnh xem xét, quyết định.
UBND tỉnh yêu cầu nhà đầu tư phối hợp với huyện Phù Mỹ xác định ranh giới và diện tích cụ thể để thực hiện DA; đánh giá tác động môi trường và thực hiện đầy đủ các hồ sơ thủ tục có liên quan theo quy định hiện hành.
N. HÂN