Khai mạc Trại huấn luyện Nguyễn Chí Thanh khu vực Duyên hải Nam trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ XIII
(BĐ) - Tối 29.7, tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh, Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã khai mạc Trại huấn luyện Nguyễn Chí Thanh khu vực Duyên hải Nam trung bộ và Tây Nguyên lần thứ XIII.
Dự Lễ khai mạc có ông Nguyễn Phi Long, Phó Chủ tịch thường trực Hội LHTN Việt Nam; ông Mai Thanh Thắng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các tỉnh, thành đoàn ở 10 tỉnh khu vực Duyên hải Nam trung bộ và Tây Nguyên.
Tham dự Trại huấn luyện có 165 cán bộ, hội viên các tỉnh, thành có đủ điều kiện làm huấn luyện viên cấp 1 Hội LHTN Việt Nam. Các trại sinh tham gia huấn luyện trong vòng 5 ngày (từ ngày 29.7 đến 2.8) với nhiều nội dung như công tác hội, kiến thức văn hóa, xã hội; kỹ năng về công nghệ thông tin, tổ chức hoạt động thanh niên… Đây là điều kiện để các trại sinh được nâng cao kiến thức, nghiệp vụ, kỹ năng công tác Hội, góp phần đẩy mạnh công tác đoàn kết, tập hợp thanh niên…
Nguồn video: Đài PT - TH Bình Định
Nhân dịp này, BTC Trại huấn luyện đã tặng 10 suất học bổng (trị giá 500 ngàn đồng/suất) cho các học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở phường Ghềnh Ráng và Quang Trung, TP Quy Nhơn.
HẢI YẾN