Xây dựng môi trường làm việc không khói thuốc lá
(BĐ) - Sáng 15.3, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền về thực hiện “Môi trường không khói thuốc lá” trong đoàn viên, cán bộ, công chức, viên chức và người lao động. Tham dự có gần 100 cán bộ công đoàn cơ sở trực thuộc Công đoàn Viên chức tỉnh (ảnh).
Tại hội nghị, các cán bộ công đoàn đã được cung cấp những thông tin về tác hại thuốc lá đến sức khỏe; Luật phòng, chống tác hại của thuốc lá; xử phạt vi phạm hành chính trong phòng, chống tác hại của thuốc là và hướng dẫn các bước xây dựng môi trường không khói thuốc lá tại nơi làm việc của cơ quan, đơn vị, các điểm công cộng.
NGUYỄN PHÚC