Hoài Nhơn: Tăng cường tuyên truyền công tác bảo vệ môi trường trong tiêu hủy xác động vật
(BĐ) - UBND huyện Hoài Nhơn vừa có văn bản gửi Trạm Thú y Hoài Nhơn, Phòng TN&MT, Phòng Kinh tế, Công an huyện, UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, tăng cường công tác tuyên truyền cho người dân và cơ sở chăn nuôi các quy định pháp luật về bảo vệ môi trường và các quy định khác có liên quan. Trong đó, tập trung các quy định về quản lý chất thải, các biện pháp tiêu hủy xác động vật đảm bảo an toàn vệ sinh môi trường và các quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường; đồng thời tăng cường kiểm tra và xử lí nghiêm các trường hợp vứt xác động vật ra môi trường không đúng quy định.
Theo UBND huyện Hoài Nhơn, trong thời gian qua trên địa bàn huyện đã xảy ra tình trạng người dân vứt xác động vật bừa bãi làm ảnh hưởng đến môi trường xung quanh.
NGUYỄN PHÚC