Câu lạc bộ Dấu chân tình nguyện:Tổ chức Chương trình Kết nối yêu thương 2017 tại xã Phước Thắng
Chiều 2.4, Câu lạc bộ Dấu chân tình nguyện, thuộc Hội Sinh viên Trường Đại học Quy Nhơn phối hợp cùng Đoàn xã Phước Thắng (Tuy Phước) tổ chức Chương trình Kết nối yêu thương 2017. Trong hơn 1 buổi hoạt động, hơn 40 sinh viên tình nguyện và 15 thanh niên xung kích của địa phương đã tổ chức dọn vệ sinh tại tuyến đường liên xã Phước Thắng- Cát Chánh (Phù Cát); sửa bể nước nhà bà Phạm Thị Trước, thôn Tư Cung; hướng dẫn, thực hành rửa tay bằng xà phòng cho học sinh lớp 2 Trường Tiểu học số 1 xã Phước Thắng; tặng 20 suất quà (190 ngàn đồng/suất) cho các hộ gia đình neo đơn khó khăn trên địa bàn xã.
XUÂN THỨC