CSGT nhặt được 8,5 triệu đồng trả lại cho người đánh rơi
(BĐ) - Sáng 4.4, Tổ tuần tra kiểm soát (TTKS) Trạm CSGT Tuy Phước (thuộc Phòng CSGT đường bộ - đường sắt, Công an tỉnh) do đại úy Đỗ Thanh Triêm làm tổ trưởng đã mời ông Lê Văn Mạnh (45 tuổi, trú thị trấn Diêu Trì, huyện Tuy Phước) về Trạm CSGT Tuy Phước để xác minh số tiền 8,5 triệu đồng được cho là của ông đánh rơi trên đường. Qua quá trình làm việc, tổ TTKS nhận thấy ông Mạnh đã chứng minh là chủ sở hữu số tiền nói trên và tiến hành trao trả lại số tiền cho ông (ảnh).
Trước đó, lúc 8 giờ sáng 4.4, trong lúc làm nhiệm vụ trên tuyến QL1, Km 1218+500, thuộc địa phận thị trấn Diêu Trì (Tuy Phước), tổ TTKS Trạm CSGT Tuy Phước đã phát hiện một bọc tiền rơi bên đường. Tổ TTKS dò hỏi và thông báo cho người dân 2 bên đường để tìm người đánh rơi số tiền trên. Đến khoảng 8 giờ 30 phút cùng ngày, lực lượng CSGT thấy ông Lê Văn Mạnh chạy xe dọc đường tìm kiếm tài sản bị mất, tổ TTKS đã mời ông Mạnh về Trạm để làm việc. Sau đó, ông Mạnh đã chứng minh mình là chủ nhân của số tiền bị đánh rơi kể trên.
Sau khi nhận lại 8,5 triệu đồng, ông Lê Văn Mạnh, vui mừng nói: “Trong lúc từ ngã 3 Phú Tài (TP Quy Nhơn) về nhà ở thị trấn Diêu Trì, tôi có mang theo 8,5 triệu đồng; trong đó, có 13 tờ mệnh giá 500 ngàn đồng, 40 tờ mệnh giá 50 ngàn đồng. Lúc đến nhà tôi mới phát hiện mình bị rơi mất tiền. Cũng may nhờ tổ TTKS của Trạm CSGT Tuy Phước phát hiện, nhặt được và trả lại”.
TRỌNG LỢI