Tăng chuyến tàu phục vụ dịp nghỉ lễ Giỗ Tổ Hùng Vương
(BĐ) - Sáng 5.4, ông Nguyễn Phúc Tích, Đội trưởng khách hóa vận Trung tâm kinh doanh vận tải đường sắt Diêu Trì (thuộc ga Diêu Trì), cho biết: Để đáp ứng nhu cầu đi lại của người dân trong dịp lễ Giỗ Tổ Hùng Vương, Tổng công ty Đường sắt Việt Nam đã tổ chức chạy thêm một đôi tàu SQN2 và SQN3 phục vụ hành khách đi từ TP Hồ Chí Minh về TP Quy Nhơn và ngược lại; số lượng vé bán ra 340 vé/tàu, gồm ghế ngồi và giường nằm. Theo đó, tàu SQN2 xuất phát tại ga Sài Gòn lúc 21 giờ 25 phút ngày 5.4 đến ga Quy Nhơn lúc 11 giờ 50 phút ngày 6.4. Tàu SQN3 xuất phát tại ga Quy Nhơn lúc 16 giờ 30 phút ngày 6.4 đến ga Sài Gòn lúc 7 giờ 1 phút ngày 7.4.
Ngoài ra, trong tháng 4.2017, ngành đường sắt còn cho chạy thêm đôi tàu SQN8 và SQN7 phục vụ khách du lịch đi từ TP Hồ Chí Minh về TP Quy Nhơn và ngược lại; số lượng vé bán ra 302 vé/tàu, chủ yếu là giường nằm. Cụ thể, tàu SQN8 xuất phát tại ga Sài Gòn lúc 16 giờ 55 phút ngày 9.4 đến ga Quy Nhơn lúc 6 giờ 54 phút ngày 10.4. Tàu SQN7 xuất phát tại ga Quy Nhơn lúc 14 giờ ngày 12.4 đến ga Sài Gòn lúc 3 giờ ngày 13.4.
TRỌNG LỢI