Bộ Chỉ huy BĐBP Bình Định:
36 chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự
Sáng 2.8, Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng (BĐBP) Bình Định đã tổ chức Lễ tiễn quân nhân hoàn thành xuất sắc nghĩa vụ quân sự, xuất ngũ đợt 2 năm 2013.
Đợt 2 năm 2013, BĐBP Bình Định có 36 chiến sỹ hoàn thành nghĩa vụ quân sự. Trong quá trình thực hiện nghĩa vụ quân sự, các chiến sỹ luôn nỗ lực phấn đấu, vượt qua mọi khó khăn, huấn luyện giỏi, rèn luyện kỷ luật nghiêm, làm chủ vũ khí trang bị, hoàn thành tốt chức trách, nhiệm vụ được giao. Trong số 36 quân nhân tiêu biểu xuất ngũ đợt này đã có những đồng chí vinh dự được đứng vào hàng ngũ của Đảng Cộng Sản Việt Nam.
Các quân nhân xuất ngũ được Trường Cao đẳng nghề Xây dựng và Nông lâm Trung Bộ tư vấn về nghề nghiệp, việc làm và cấp thẻ học nghề miễn phí nhằm tạo việc làm ổn định trong tương lai.
Thanh Bình