Hỗ trợ dầu ăn cho các bếp ăn tình thương
(BĐ) - Ngày 10.4, tại Văn phòng Hội Bảo trợ bệnh nghèo tỉnh, đại diện Tổng Công ty Công nghiệp Dầu thực vật Việt Nam đã trao hỗ trợ 360 chai dầu Voca, trị giá 15 triệu đồng, để hỗ trợ các bếp ăn tình thương cho bệnh nhân nghèo trên địa bàn tỉnh.
Đại diện Tổng Công ty Công nghiệp Dầu thực vật Việt Nam trao hỗ trợ 360 chai dầu Voca cho Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh.
Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh đã phân bổ số dầu này cho một số bếp ăn tình thương, nhóm cháo trực thuộc Hội. Cụ thể, Bếp ăn tình thương tại huyện Hoài Ân, huyện Vĩnh Thạnh, BVĐK khu vực Bồng Sơn (huyện Hoài Nhơn), Trung tâm Y tế huyện Tuy Phước, BVĐK khu vực Phú Phong (huyện Tây Sơn): 54 chai dầu/bếp; Bếp ăn tình thương BVĐK tỉnh: 66 chai dầu; nhóm cháo tình thương phường Quang Trung, TP Quy Nhơn: 24 chai.
Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh đã trao Bằng tri ân Tấm lòng vàng cho bà Nguyễn Thị Xuân Liễu, Tổng giám đốc Công ty Công nghiệp Dầu thực vật Việt Nam.
Dịp này, thừa ủy nhiệm Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh Nguyễn Tấn Hiểu trao Bằng khen cho bà Quang Cẩm Thu, Chi hội phó Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Bác Ái - Tuy Phước vì đã có thành tích xuất sắc trong ứng cứu và giúp đỡ nhân dân khắc phục hậu quả lũ lụt cuối năm 2016.
Tin, ảnh: NGUYỄN MUỘI