Tuyển dụng lao động đi xuất khẩu của doanh nghiệp Nhật Bản: Ðánh giá rất cao sự chân thật
Có gì đặc biệt, thú vị trong các đợt phỏng vấn lao động Bình Ðịnh đi thực tập sinh tại Nhật Bản do các trung tâm dịch vụ việc làm, các công ty được Bộ LÐ-TB&XH cấp phép hoạt động dịch vụ xuất khẩu lao động (XKLÐ) phối hợp với doanh nghiệp Nhật tổ chức?
Doanh nghiệp Nhật và người lao động trúng tuyển chia sẻ niềm vui và quyết tâm.
Mỗi một đơn hàng, một đơn vị tuyển dụng có cách thức phỏng vấn, hệ thống đề thi riêng cho các ứng viên. Song, điểm chung ở các phần phỏng vấn chính là yêu cầu về sự quyết tâm, chân thật. Câu hỏi thường gặp nhất trong các buổi phỏng vấn của doanh nghiệp Nhật Bản liên quan đến hoàn cảnh gia đình và kế hoạch cá nhân sau khi hết thời gian thực tập, lao động.
Rất quan tâm đến hoàn cảnh gia đình
Trả lời cho thắc mắc của chúng tôi về lý do các doanh nghiệp Nhật rất quan tâm đến hoàn cảnh gia đình của ứng viên, ông Nishikawa Naotaka, đại diện Nghiệp đoàn Yodogawa (Nhật Bản) cho rằng: “Đó là cách để chúng tôi xác định độ chân thật của ứng viên. Vì có nhiều ứng viên hiểu nhầm rằng: nếu kể về hoàn cảnh khó khăn sẽ được chúng tôi đánh giá cao hơn. Điều đó là sai vì người Nhật rất ghét nói dối”.
Các phần thi chính trong một buổi phỏng vấn XKLÐ sang Nhật Bản: thi toán, thực hành đo kỹ năng, đo độ mù màu, giới thiệu bản thân... Ðôi lúc cũng có những phần thi phụ, ngẫu hứng mang lại nhiều bất ngờ, thú vị cho cả người tuyển dụng và người lao động. Phần thi phụ - vật tay - trong đợt phỏng vấn giữa tháng 3 vừa qua là một ví dụ.
“Với những lao động nữ, chúng tôi không tính đến khả năng chiến thắng mà chủ yếu xem xét sức khỏe và ý chí của họ”, ông Chủ tịch Hiệp hội Business Network trao đổi.
Thế nhưng, ông Fujikawa đã phải bất ngờ và nhăn mặt xin thua trước cánh tay của Ðoàn Thị Bộ (21 tuổi), cô gái có cân nặng chưa bằng một nửa ông. Dường như vẫn chưa tin, sau khi thông báo ứng viên trúng tuyển, ông Fujikawa đề nghị vật tay lần thứ hai với Bộ và tiếp tục thua cuộc.
Ông Yano Kiyokazu, chủ doanh nghiệp người Nhật chia sẻ một lý giải khác: “Mỗi một người lao động chọn ra nước ngoài để làm việc đều có một hoàn cảnh, lý do riêng. Hiểu được điều đó, chúng tôi dễ dàng hợp tác, giúp đỡ nhau”.
Đối với câu hỏi: làm gì sau khi hoàn thành chương trình thực tập sinh, ông Fujikawa Koji, Chủ tịch Hiệp hội Business Network (Nhật Bản), cho biết: “Đây là một câu hỏi quan trọng giúp doanh nghiệp nhận định khả năng hợp tác giữa hai bên. Đa số các chủ sử dụng lao động đều muốn làm việc chung với người có nguyện vọng gắn bó lâu dài với lĩnh vực mình đang kinh doanh, để những kỹ thuật được truyền lại trong lúc làm việc tại Nhật có ích lâu dài. Trường hợp, người lao động có kế hoạch khác, rõ ràng và quyết tâm, chủ doanh nghiệp vẫn tôn trọng và lựa chọn. Bởi đó là những người luôn phấn đấu, tích lũy. Khả năng họ lười biếng, vi phạm pháp luật là rất thấp”.
Ðộng viên
Tham gia buổi phỏng vấn hai đơn hàng nông nghiệp vào chiều 18.3.2017, chỉ 2 trong số 10 ứng viên được chọn lựa. Thế nhưng, chưa kịp buồn, các lao động không được chọn lựa đã được chủ doanh nghiệp người Nhật trao đổi, chia sẻ về lý do không được tuyển chọn. Người này vì chưa nhanh nhạy, tập trung; người khác vì chưa tự tin, mạnh dạn; vài người khác lại vì chưa xác định rõ ràng nguyện vọng và quyết tâm... Ông Yano Kiyokazu còn động viên: “Các bạn còn rất nhiều cơ hội ở các doanh nghiệp Nhật Bản khác. Vì vậy, nên tiếp tục chăm chỉ, quyết tâm”.
“Với Nhật Bản, sau 3 năm đi XKLÐ, người lao động nếu chăm chỉ học tập và làm việc sẽ có trình độ tiếng Nhật N3. Với kinh nghiệm làm việc, ý thức kỷ thuật và vốn tiếng Nhật, họ có rất nhiều cơ hội việc làm khi về nước. Bình Ðịnh hiện có khoảng 1.000 lao động đang tham gia chương trình thực tập sinh tại Nhật Bản và khoảng 300 người về nước mỗi năm. Nhưng phần lớn, họ không trở về Bình Ðịnh; họ được săn đón với mức lương khá tại các công ty Nhật Bản đang đứng chân ở các thành phố lớn”.
Ông NGUYỄN MỸ QUANG-Giám đốc Sở LĐ-TB&XH
Nhờ những trao đổi thẳng thắn nhưng chân tình này, các ứng viên không nản lòng, tiếp tục khắc phục điểm yếu của bản thân. Ngô Thị Thanh Hằng (21 tuổi, ở xã Nhơn Hậu, TX An Nhơn) cho biết: “Mình vẫn tiếp tục cố gắng. Sắp tới, mình tham gia phỏng vấn tại một đơn hàng tuyển nhân viên bán hàng ở siêu thị Nhật Bản”.
Chung tinh thần động viên, hai ông chủ doanh nghiệp Nhật Bản là Yano Kiyokazu và Uka Masanori còn tổ chức gặp mặt gia đình lao động trúng tuyển. Khái quát cho người nhà người lao động về công việc tại Nhật bằng những hình ảnh trực quan, họ đã giúp các gia đình phần nào yên tâm về nơi mà con mình sẽ đặt chân đến, ở và làm việc trong thời gian đến.
Bạn Nguyễn Mộng Trâm (21 tuổi, ở phường Nhơn Hưng, TX An Nhơn) tâm sự: “Gia đình từng có người thân tham gia XKLĐ. Thế nhưng, khi nghe tin tôi trúng tuyển, ba má vẫn vừa mừng vừa lo. Cuộc gặp gỡ, trao đổi với ông chủ người Nhật phần nào giúp ba má vững lòng”.
NGUYỄN MUỘI