Bình Định có thêm 1 Thầy thuốc Nhân dân và 19 Thầy thuốc Ưu tú
(BĐ) - Ngày 12.4, Sở Y tế tổ chức Lễ trao tặng danh hiệu “Thầy thuốc Nhân dân” (TTND), “Thầy thuốc Ưu tú” (TTƯT). Thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã trao danh hiệu TTND cho Thạc sĩ - Dược sĩ Phạm Thị Thanh Hương - Phó Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Dược - Trang thiết bị Y tế Bình Định và danh hiệu TTƯT cho 19 cán bộ y tế. Đáng chú ý, trong số này không có người nào đang công tác tại BVĐK tỉnh.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng trao danh hiệu TTND cho Thạc sĩ - Dược sĩ Phạm Thị Thanh Hương.
Đến nay, Bình Định đã có 4 thầy thuốc được phong tặng danh hiệu TTND và 112 thầy thuốc được phong tặng danh hiệu TTƯT.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng trao danh hiệu TTƯT cho các thầy thuốc.
Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã chúc mừng, ghi nhận những đóng góp của các thầy thuốc vừa được trao tặng danh hiệu TTND, TTƯT trong công tác bảo vệ và chăm sóc sức khỏe nhân dân và trong quá trình xây dựng, phát triển của ngành Y tế, đóng góp vào sự phát triển chung của tỉnh. Đồng thời bày tỏ mong muốn trong thời gian tới, bằng tâm huyết và trí tuệ, các TTND, TTƯT tiếp tục rèn luyện, cống hiến cho sự nghiệp Y tế của tỉnh, góp phần nâng cao chất lượng khám, chữa bệnh.
Tin: V.TRANG - L.CƯỜNG, Ảnh: V.TRANG