Bồi dưỡng đại biểu HĐND cấp huyện
(BĐ) - Ngày 12.4, Sở Nội vụ phối hợp với Trường Chính trị tỉnh khai giảng lớp bồi dưỡng đại biểu HĐND cấp huyện, nhiệm kỳ 2016 - 2021 (lớp thứ nhất). Trong 3 ngày, 195 đại biểu HĐND cấp huyện đã được tập huấn 5 chuyên đề: Hội nhập quốc tế và những vấn đề đặt ra đối với Việt Nam; Tình hình phát triển KT-XH ở Việt Nam trong giai đoạn hiện nay; Tổ chức chính quyền địa phương ở Việt Nam; Vị trí, chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và hình thức hoạt động của HĐND và đại biểu HĐND; Kỹ năng hoạt động của đại biểu HĐND.
Phát biểu tại lễ khai giảng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang nhấn mạnh, kỹ năng hoạt động thực tế là quan trọng, vì vậy các đại biểu HĐND cần phát huy năng lực, sở trường của mình, dành thời gian cho quá trình hoạt động thực tế, đồng thời nêu cao tinh thần trách nhiệm để hoàn thành nhiệm vụ người đại biểu của nhân dân.
NGUYÊN SƯƠNG