Bồi dưỡng kiến thức QP-AN cho đối tượng 3
Từ ngày 13 đến 28.4, tại Trường Quân sự tỉnh, Hội đồng giáo dục Quốc phòng- an ninh (QP-AN) tỉnh tổ chức lớp bồi dưỡng kiến thức QP-AN cho đối tượng 3 (khóa 48) năm 2017.
Tại lớp bồi dưỡng, 80 cán bộ thuộc Ban Thường vụ huyện, thị, thành ủy; đại biểu HĐND cấp huyện; cán bộ lãnh đạo, quản lý cấp phòng và tương đương thuộc các sở, ngành, đoàn thể của tỉnh và của Trung ương có trụ sở trên địa bàn tỉnh sẽ được quán triệt, học tập các chuyên đề về đường lối, quan điểm, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với công tác QP-AN; phòng - chống chiến lược “diễn biến hòa bình” bạo loạn lật đổ của các thế lực thù địch đối với Việt Nam; vấn đề biên giới quốc gia và bảo vệ chủ quyền biên giới quốc gia; phòng chống vũ khí hủy diệt, vũ khí công nghệ cao trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; vấn đề chuyển hoạt động của cơ quan, tổ chức, địa phương vào các trạng thái quốc phòng. Ngoài ra, các học viên còn tham quan thực tế cơ sở; viết thu hoạch và huấn luyện bắn súng K54.
THÀNH PHÚC