Đoàn Khối cơ quan tỉnh tổ chức nhiều hoạt động bổ ích cho ĐVTN
(BĐ)- Ngày 14.4, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh tổ chức Hội nghị tổng kết Tháng Thanh niên và sơ kết công tác quý I. Trong “Tháng Thanh niên năm 2017” các cơ sở đoàn trong khối đã tổ chức được 12 đợt du khảo về nguồn, 19 lễ kỷ niệm và gặp mặt truyền thống, 16 buổi tọa đàm, 15 hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao.
Tiêu biểu: Chi đoàn Ban Giải phóng mặt bằng tỉnh tổ chức chương trình về nguồn “Nhà lưu niệm Chi bộ Đề pô Diêu Trì; Chi đoàn Ngân hàng Nhà nước tổ chức Lễ kỷ niệm ngày thành lập Đoàn kết hợp với sinh hoạt chuyên đề, phối hợp với Chi đoàn Kho bạc Nhà nước tổ chức về nguồn tại An Nhơn; Chi đoàn Cơ quan Tỉnh đoàn tổ chức giải bóng đá “Cúp mùa xuân”; Đoàn Sở Khoa học và Công nghệ tổ chức giải truyền thống thanh niên Sở Khoa học và Công nghệ lần thứ IV năm 2017; Đoàn BVĐK tỉnh tổ chức giải bóng chuyền nữ; Chi đoàn Tòa án nhân dân tỉnh tổ chức Phiên tòa giả định về “Phòng chống ma túy học đường” tại phường Ngô Mây, tổ chức phát 250 suất cháo miễn phí tại BVĐK tỉnh, phối hợp tổ chức giải bóng đá Khối Nội chính năm 2017; Đoàn Sở Văn hóa và Thể thao tổ chức Giải bóng đá mở rộng… Ngoài ra, toàn đoàn kết nạp được 63 đoàn viên mới; làm lễ trưởng thành Đoàn cho 25 đồng chí.
Trong Tháng Thanh niên, toàn đoàn đã giới thiệu hơn 90 đoàn viên ưu tú cho Đảng xem xét bồi dưỡng và có 12 đồng chí được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Dịp này, Đoàn Khối tặng giấy khen cho 14 cơ sở có thành tích xuất sắc trong Tháng Thanh niên (ảnh).
H.Yến