Tập huấn về thông tin, tuyên truyền giảm nghèo bền vững giai đoạn 2016-2020
(BĐ) - Ngày 18.4, tại TP Pleiku, Bộ Thông tin và Truyền thông phối hợp với UBND tỉnh Gia Lai tổ chức Hội nghị tập huấn công tác thông tin, tuyên truyền giảm nghèo bền vững giai đoạn 2016 - 2020 dành cho cơ quan báo chí trung ương và địa phương khu vực phía Nam (từ TP Đà Nẵng trở vào) (ảnh).
Tại Hội nghị, đại diện Văn phòng Quốc gia về giảm nghèo đã phổ biến một số nội dung, chính sách liên quan đến giảm nghèo bền vững giai đoạn 2016-2020 như: bối cảnh trong nước và quốc tế về giảm nghèo, cách thức tiếp cận giảm nghèo, những điểm mới trong chương trình mục tiêu quốc gia Giảm nghèo bền vững... Đại diện Bộ Thông tin và Truyền thông chia sẻ về nhiệm vụ thông tin, truyền thông thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia Giảm nghèo bền vững.
Cũng tại Hội nghị, các phóng viên, biên tập viên, đại diện các Sở Thông tin và Truyền thông khu vực phía Nam đã cùng trao đổi, thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trong công tác thông tin, tuyên truyền về Chương trình mục tiêu quốc gia Giảm nghèo bền vững giai đoạn 2016 - 2020.
NGUYỄN MUỘI