Lãnh đạo tỉnh thăm các gia đình chính sách ở huyện Hoài Nhơn, Vĩnh Thạnh, Phù Mỹ, Tây Sơn
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 42 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30.4.1975 - 30.4.2017), sáng 27.4, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang đã về Hoài Nhơn thăm, tặng quà các gia đình có công cách mạng, Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách và các đồng chí nguyên lãnh đạo chủ chốt của huyện thời kỳ trước 30.4.1975.
Tại những nơi đến thăm, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống của các thương binh, Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách; bày tỏ sự biết ơn sâu sắc đối với công lao đóng góp của các cá nhân và gia đình trong sự nghiệp giải phóng dân tộc. Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đã động viên các mẹ tiếp tục sống vui, sống khỏe, là tấm gương sáng để con cháu noi theo; động viên các đối tượng chính sách, gia đình chính sách phát huy truyền thống cha ông, góp phần xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
* Ngày 27.4, đồng chí Trần Kim Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Ban Tổ chức Tỉnh ủy thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam anh hùng và các đối tượng chính sách trên địa bàn huyện Vĩnh Thạnh.
Thay mặt lãnh đạo Tỉnh ủy, đồng chí Trần Kim Hùng đã thăm hỏi sức khỏe, đời sống, tặng quà (1 triệu đồng/phần) và chúc các Mẹ Việt Nam anh hùng, các đối tượng chính sách trên địa bàn huyện Vĩnh Thạnh luôn sống vui vẻ, hạnh phúc cùng gia đình, là tấm gương sáng cho thế hệ trẻ noi theo.
* Ngày 27.4, đồng chí Phan Phi Hổ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đã đi thăm 10 gia đình chính sách trên địa bàn huyện Phù Mỹ.
Tại các gia đình đến thăm, thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Phan Phi Hổ đã ân cần hỏi thăm sức khỏe các gia đình, đồng thời khẳng định, Đảng và Nhà nước luôn biết ơn, tri ân sự hy sinh xương máu của các thương binh, liệt sĩ và thân nhân của họ trong các cuộc kháng chiến giải phóng dân tộc; đồng thời chúc các cụ luôn khỏe mạnh, tiếp tục là tấm gương sáng cho con cháu noi theo. Ðồng chí cũng lưu ý các cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục thực hiện tốt đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”; quan tâm hơn nữa cả về vật chất lẫn tinh thần đối với các gia đình thương binh, liệt sĩ, người có công cách mạng đã không tiếc máu xương vì độc lập dân tộc.
* Ngày 27.4, đồng chí Huỳnh Thanh Xuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy Tây Sơn đi thăm, tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu tại 2 xã Bình Thuận và Bình Tân.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Huỳnh Thanh Xuân bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc công lao, sự hy sinh to lớn của các gia đình cho sự nghiệp giải phóng đất nước và ân cần thăm hỏi sức khỏe, cuộc sống của các gia đình, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, vượt qua khó khăn để xây dựng quê hương, gia đình ấm no, hạnh phúc.
NGỌC TÚ - XUÂN DŨNG - HỒNG PHÚC- H.C