An Nhơn: Tăng cường đối thoại trực tiếp giữa lãnh đạo xã, phường với nhân dân
(BĐ) - Theo thông tin từ Thị ủy An Nhơn, bắt đầu từ năm 2017, hoạt động tiếp xúc, đối thoại trực tiếp giữa Bí thư Đảng ủy và Chủ tịch UBND các xã, phường với nhân dân được tổ chức 2 lần/năm, tăng 1 lần so với thời gian trước đó. Lần 1 được tổ chức vào khoảng tháng 4, đợt 2 vào tháng 9 hàng năm. Tuy nhiên, tùy theo tình hình thực tế tại địa phương (lịch sản xuất, thời vụ…), các xã, phường có thể linh hoạt thay đổi thời gian tổ chức để đảm bảo thuận lợi cho người dân tham gia.
Tại các hội nghị tiếp xúc, đối thoại, Bí thư Đảng ủy và Chủ tịch UBND xã, phường có báo cáo trả lời việc xử lý, giải quyết những đề xuất, kiến nghị của nhân dân và các vấn đề người dân quan tâm liên quan đến chủ đề, nội dung đối thoại do Mặt trận, các đoàn thể và thôn, khu vực tổng hợp gửi cho UBND và Thường trực Đảng ủy trước khi tổ chức đối thoại. Đồng thời, trả lời các ý kiến được nêu ra tại hội nghị tiếp xúc, đối thoại trực tiếp.
NGUYỄN VĂN TRANG