Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang thăm các chức sắc Phật giáo tiêu biểu
(BĐ) - Nhân dịp lễ Phật đản Phật lịch 2561, sáng 9.5, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang đã đến thăm các chức sắc Phật giáo tiêu biểu: Thượng tọa Thích Quảng Độ - Đại biểu HĐND tỉnh, Trưởng ban Trị sự Phật giáo huyện Phù Cát; Hòa thượng Thích Giác Trí - Viện chủ Tổ đình Long Hòa (xã Cát Tân, huyện Phù Cát); Hòa thượng Thích Như Quang - nguyên đại biểu HĐND tỉnh, Phó Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, Trú trì chùa Đại Viên (xã Tây Phú, Tây Sơn).
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang (trái) tặng hoa cho Hòa thượng Thích Như Quang.
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Vinh Quang đã chúc các chức sắc dồi dào sức khỏe; cùng tăng, ni, phật tử đón đại lễ Phật đản Phật lịch 2561 hoan hỉ, an lạc. Đồng thời, bày tỏ hy vọng các vị chức sắc tiếp tục động viên tăng, ni, phật tử tích cực tham gia phát triển kinh tế - xã hội của địa phương, chung tay xóa đói giảm nghèo, góp phần vào sự nghiệp đại đoàn kết toàn dân tộc.
Các chức sắc Phật giáo đã cảm ơn sự quan tâm, hỗ trợ của lãnh đạo tỉnh đối với các cơ sở Phật giáo và đời sống của tăng, ni, phật tử; khẳng định Phật giáo luôn đồng hành cùng dân tộc, xây dựng đất nước phát triển với phương châm “Tốt đời, đẹp đạo”.
NGUYỄN VĂN TRANG