Tỉnh đoàn Bình Định nghiệm thu, bàn giao đưa vào sử dụng cầu vượt lũ Mạc Long
Chiều 18.5, Tỉnh đoàn Bình Định đã tổ chức nghiệm thu và bàn giao cho chính quyền địa phương đưa vào sử dụng cầu nông thôn vượt lũ Mạc Long nằm trên tuyến đường liên xã Phước Thắng (huyện Tuy Phước) đi xã Nhơn Hạnh (TX An Nhơn) và xã Cát Chánh (huyện Phù Cát). Công trình có tổng vốn đầu tư gần 450 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa và thi công hoàn thành trong vòng gần 3 tháng.
Cầu Mạc Long được nghiệm thu đưa vào sử dụng
Cầu vượt lũ Mạc Long được xây dựng kết cầu bằng bê tông cốt thép chịu lực, có chiều dài hơn 25m, rộng 2,5m và đường dẫn vào 2 đầu cầu dài 25 mét. Cầu Mạc Long hoàn thành đưa vào sử dụng phục vụ cho nhân dân các xã Phước Thắng, Cát Chánh, Nhơn Hạnh đi lại an toàn và tránh những thiệt hại tính mạng, tài sản người đi đường vượt lũ khi lội qua tràn Mạc Long.
Đây là một trong những hoạt động chào mừng Đại hội Đoàn các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh Bình Định lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2017 - 2022.
XUÂN THỨC