Nhiều đơn vị, địa phương tổ chức trao Huy hiệu Đảng đợt 19.5
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 127 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19.5.1890 - 19.5.2017), sáng 19.5, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu 50, 45, 30 năm tuổi Đảng đợt 19.5.2017 cho các đảng viên thuộc Đảng bộ Khối.
Đồng chí Lê Bình Thanh, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh trao Huy hiệu Đảng 45 năm cho các đảng viên.
Tại buổi lễ, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối đã trao tặng Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng cho đảng viên Nguyễn Phát Tường (Hội Đông y tỉnh); trao tặng Huy hiệu 45 năm tuổi Đảng cho đảng viên Nguyễn An Pha (Hội Văn học nghệ thuật tỉnh) và đảng viên Nguyễn Xuân Thưởng (Hội Cựu chiến binh tỉnh); trao tặng Huy hiệu 30 năm tuổi Đảng cho các đảng viên: Trương Văn Vinh (Ban Dân tộc tỉnh), Nguyễn Văn Thịnh (Cục Hải quan tỉnh), Lại Đình Hòe và Nguyễn Thanh Phương (Viện Khoa học kỹ thuật Nông nghiệp Duyên hải Nam Trung Bộ).
* Sáng 19.5, tại Khu di tích Chi bộ Hồng Lĩnh, Ban Thường vụ Thị ủy An Nhơn cũng đã tổ chức trao tặng Huy hiệu từ 50 đến 65 năm tuổi Đảng cho 7 đảng viên thuộc các đảng bộ trực thuộc. Trong đó, 1 đảng viên được trao Huy hiệu 65 năm tuổi Đảng; 3 đảng viên được trao Huy hiệu 60 năm tuổi Đảng; 1 đảng viên được trao Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng và 2 đảng viên được trao Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng.
* Chiều 19.5, Huyện ủy Vĩnh Thạnh tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho 10 đảng viên. Trong đó, có 4 đảng viên nhận Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng; 6 đảng viên nhận Huy hiệu 45 năm, 40 năm và 30 năm tuổi Đảng.
* Ngày 19.5, Huyện ủy Vân Canh cũng tổ chức lễ trao tặng 11 Huy hiệu Đảng cho các đảng viên có tuổi Đảng 30 năm, 45 năm, 50 năm, 55 năm và 60 năm thuộc Đảng bộ thị trấn Vân Canh, xã Canh Vinh, Canh Liên, Canh Thuận, Đảng bộ Khối các cơ quan và Đảng bộ Khối Dân vận huyện.
NGUYỄN PHÚC - THANH MINH - XUÂN DŨNG - QUANG HƯNG