Tàu cá hỏng máy thả trôi trên biển
(BĐ) - Theo ông Nguyễn Công Bình, Phó Chi cục trưởng Chi cục Thủy sản (thuộc Sở NN&PTNT), đến chiều 19.5, ngành chức năng của tỉnh đã nhận được tin tàu cá BĐ 95746-TS bị hỏng hộp số, thả trôi trên biển; đồng thời, liên lạc với tàu cá BĐ 97524-TS của ông Trần Quyến (trú huyện Hoài Nhơn) đang khai thác hải sản cách tàu bị nạn khoảng 30 hải lý tới hỗ trợ lai dắt.
Trước đó, lúc 18 giờ ngày 16.5, tàu cá BĐ 95746-TS, công suất 330CV, do bà Nguyễn Thị Tả (43 tuổi, trú xã Tam Quan Bắc, huyện Hoài Nhơn) làm chủ, ông Nguyễn Minh Đức (29 tuổi, quê Phú Yên) làm thuyền trưởng đang khai thác cá ngừ đại dương trên vùng biển có tọa độ 07°43'N 115°43'E, cách Đá Núi Le thuộc quần đảo Trường Sa 110 hải lý về hướng Đông Nam thì bị hỏng hộp số. Tàu thả trôi với tốc độ 0,7 hải lý/giờ theo hướng 217 độ. Trên tàu có 5 thuyền viên.
TRỌNG LỢI