Tặng nhiều suất quà cho bệnh nhân nhi
(BĐ) - Chiều 28.5, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với Nhóm thiện nguyện Ước mơ Quy Nhơn tổ chức chương trình vui Tết Thiếu nhi cho bệnh nhân nhi đang điều trị nội trú tại BVĐK khu vực Phú Phong (huyện Tây Sơn). Ban tổ chức đã tặng 45 suất quà với tổng trị giá hơn 8 triệu đồng cho bệnh nhân nhi; trong đó, Nhóm thiện nguyện Ước mơ Quy Nhơn tài trợ 30 suất quà, Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo BVĐK khu vực Phú Phong tài trợ 15 suất quà.
Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Bác Ái - Tuy Phước phối hợp với Chi đoàn cơ quan Tỉnh đoàn tặng quà cho bệnh nhân nhi, trẻ mồ côi, khuyết tật trên địa bàn.
Trước đó, ngày 27.5, Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Bác Ái - Tuy Phước phối hợp với Chi đoàn cơ quan Tỉnh đoàn tổ chức biểu diễn văn nghệ và tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện. 160 suất quà (trị giá 16 triệu đồng) đã được trao cho bệnh nhân nhi đang điều trị tại Trung tâm Y tế huyện Tuy Phước, trẻ mồ côi, khuyết tật tại cộng đồng.
Được biết, nhân Ngày Quốc tế thiếu nhi (1.6) và Tháng hành động Vì trẻ em 2017, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phát động các Chi hội tổ chức các hoạt động vui Tết Thiếu nhi, hỗ trợ cho bệnh nhân nhi đang điều trị tại các cơ sở y tế và cộng đồng.
NGUYỄN MUỘI