Chưa có trường hợp phải kiểm tra, xác minh tài sản, thu nhập
(BĐ) - UBND tỉnh đã có báo cáo kết quả thực hiện việc minh bạch tài sản, thu nhập (TSTN) năm 2016 đối với cán bộ, công chức, viên chức trên địa bàn tỉnh. Theo đó, tổng số cán bộ, công chức, viên chức thuộc đối tượng phải kê khai TSTN tại các ngành, địa phương, cơ quan, đơn vị là 8.422 người; số người đã hoàn thành nghĩa vụ kê khai là 8.407, đạt tỉ lệ 99,8%. Có 15 người chưa hoàn thành nghĩa vụ kê khai TSTN, đều ở huyện Vân Canh.
100% số cơ quan, tổ chức, đơn vị đã thực hiện việc công khai bản kê TSTN của cán bộ, công chức, viên chức theo quy định. Trong đó công khai bằng hình thức niêm yết chiếm 36,3% tổng số bản kê khai, công khai bằng hình thức công bố tại cuộc họp chiếm 63,7%.
Đáng chú ý, đến thời điểm này, trên cả tỉnh chưa có trường hợp nào phải tiến hành kiểm tra, xác minh TSTN. Việc kê khai, công khai bản kê khai TSTN của cán bộ, công chức, viên chức, các trường hợp có biến động về TSTN trong năm 2016 so với cùng kỳ kê khai trước đã thực hiện đầy đủ, nghiêm túc, công khai minh bạch trách nhiệm giải trình nguyên nhân biến động.
MAI LÂM