Nhiều hoạt động chăm sóc thiếu nhi bị thiệt thòi
(BĐ) - Nhân ngày Quốc tế thiếu nhi (1.6), chiều 31.5, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh tiếp tục phối hợp các nhà tài trợ trao 128 suất quà cho bệnh nhân nhi đang điều trị tại BVĐK khu vực Bồng Sơn và Trung tâm Y tế TX An Nhơn. Cụ thể, tại BVĐK khu vực Bồng Sơn, Hội đã trao 68 suất quà; tại Trung tâm Y tế TX An Nhơn, trao 60 suất quà. Mỗi suất quà trị giá 150 ngàn đồng. Trong đó, Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh tài trợ 40 suất quà; Công an TX An Nhơn tài trợ 30 suất quà.
Ngày 31.5, Hội Người mù tỉnh tổ chức chương trình vui Tết Thiếu nhi cho 40 trẻ em khiếm thị trên địa bàn tỉnh. Các em đã được vui chơi, giao lưu văn nghệ. Tại chương trình, những phụ huynh có con em khiếm thị đang theo học văn hóa tại các trường chuyên biệt hoặc trường hòa nhập cùng chia sẻ kinh nghiệm, động viên các phụ huynh khác mạnh dạn, tạo điều kiện cho con được học tập, nâng cao trình độ. Dịp này, Sư cô Liên Ngộ và phật tử TP Quy Nhơn, các bà Bích Ngọc, Bích Liên (phường Đống Đa, TP Quy Nhơn), Bùi Thị Châu (phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn) đã tặng 40 suất quà cho trẻ khiếm thị. Mỗi suất quà trị giá 200 ngàn đồng.
NGUYỄN MUỘI