Sở TN-MT chỉ còn 3 phó giám đốc
(BĐ) - Ngày 1.6, ông Đặng Trung Thành, Giám đốc Sở TN-MT, cho biết: Thực hiện chỉ đạo của Tỉnh ủy, UBND tỉnh, Sở vừa thực hiện việc điều động, củng cố, sắp xếp lại đội ngũ lãnh đạo.
Theo đó, trong số 6 phó giám đốc Sở TN-MT, ông Đinh Văn Tiên vừa nghỉ hưu theo chế độ; ông Trần Đình Chương được điều động sang làm Phó Giám đốc Sở KH-CN; ông Nguyễn Hiến chỉ còn giữ chức Giám đốc Văn phòng đăng ký đất đai (thuộc Sở TN-MT). Như vậy, kể từ ngày 1.6.2017, Sở TN-MT chỉ còn 3 phó giám đốc (ông Lê Văn Tùng, Ngô Đình Bảy và Huỳnh Quang Vinh), đảm bảo theo đúng quy định của Chính phủ.
Cũng theo ông Đặng Trung Thành, nhiệm vụ của 3 phó giám đốc Sở TN-MT được phân công cụ thể như sau: Ông Lê Văn Tùng phụ trách các đơn vị: Văn phòng Đăng ký đất đai, Chi cục Quản lý đất đai, Trung tâm Kỹ thuật dịch vụ TN-MT; ông Ngô Đình Bảy phụ trách các đơn vị: Trung tâm Phát triển quỹ đất, Trung tâm Công nghệ thông tin; ông Huỳnh Quang Vinh phụ trách các đơn vị: Phòng Tài nguyên - Khoáng sản, Phòng Tài nguyên nước và Khí tượng thủy văn, Chi cục Bảo vệ môi trường, Trung tâm Quan trắc TN-MT, Văn phòng Điều phối về biến đổi khí hậu.
VIẾT HIỀN