Phổ biến cuộc thi “Sáng tạo xanh Bình Định năm 2017” trong CNVC-LĐ
(BĐ) - LĐLĐ tỉnh vừa có văn bản gửi LĐLĐ các huyện, thị xã, thành phố, công đoàn ngành tỉnh, công đoàn cơ sở trực thuộc, về việc phổ biến cuộc thi “Sáng tạo xanh Bình Định năm 2017” do Sở TN-MT phát động.
Theo đó, để tiếp tục phát huy khả năng phát minh, sáng tạo của thế hệ trẻ trong công tác bảo vệ môi trường, ứng phó với biến đổi khí hậu, LĐLĐ tỉnh đề nghị các cấp công đoàn phổ biến và vận động đoàn viên, CNVC-LĐ từ 19-30 tuổi hưởng ứng, tham gia cuộc thi “Sáng tạo xanh Bình Định năm 2017”. Tác phẩm dự thi tập trung vào các nội dung: Tiết kiệm năng lượng; sản phẩm thân thiện với môi trường; bảo tồn đa dạng sinh học; tái chế, xử lý rác thải, nước thải, khí thải; giải pháp về mặt chính sách, giáo dục môi trường; ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý và bảo vệ môi trường...
Hạn chót nộp tác phẩm dự thi là ngày 31.8.2017. Địa điểm nộp tác phẩm: Chi cục Bảo vệ Môi trường (Sở TN-MT), số 387 Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn.
PHẠM PHƯƠNG