Ngày hội Trẻ em khuyết tật tại Hòn Tằm
(BĐ) - Thông tin từ Trung tâm BTXH tỉnh và Trung tâm BTXH Đồng Tâm, từ ngày 30.5 đến ngày 1.6, đoàn thiếu nhi khuyết tật của hai trung tâm đã tham gia Ngày hội Trẻ em khuyết tật 2017 do Công ty CP Hòn Tằm Biển Nha Trang và Công ty CP tập đoàn Khải Vy tổ chức.
35 trẻ khuyết tật của hai đơn vị đã cùng hàng trăm trẻ khuyết tật của các cơ sở bảo trợ xã hội khác vui chơi, tắm biển, sử dụng các dịch vụ tại Khu du lịch Hòn Tằm; được chăm sóc sức khỏe; thi đấu thể thao, thi vẽ tranh và múa hát... Kết quả, Trung tâm BTXH tỉnh giành giải Nhất cờ tướng, giải Nhì và giải Ba cờ vua, giải Ba phần thi cướp cờ, giải Khuyến khích phần thi đá bóng; Trung tâm BTXH Đồng Tâm giành giải Ba cờ tướng, giải Khuyến khích phần thi múa. Dịp này, Ban Tổ chức còn hỗ trợ kinh phí cho hai đơn vị theo mức 80 triệu đồng/đơn vị.
Ngày hội Trẻ em khuyết tật vào Tết Thiếu nhi (1.6) hằng năm tại Khu du lịch Hòn Tằm (TP Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa) là sân chơi chung của trẻ khuyết tật đến từ các đơn vị bảo trợ xã hội trong nước.
N.MUỘI