Nhiều tổ chức Đoàn hướng về cộng đồng
* Ngày 20.3, Đoàn Thanh niên Đồn Biên phòng Cửa khẩu cảng Quy Nhơn phối hợp với Đoàn cơ sở Công ty cổ phần may Bình Định, Đoàn phường Ghềnh Ráng đã tổ chức khám chữa bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho bà con nhân dân ở KV1, phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn thuộc hộ nghèo, gia đình chính sách; tặng quà và nhận đỡ đầu cháu Hồ Nguyễn Hoài Thương ở KV3, phường Trần Phú, TP Quy Nhơn là trẻ em nghèo, mồ côi.
* Sáng 20.3, Đoàn Thanh niên Cảng hàng không Phù Cát đã về thăm, giao lưu và tặng quà cho trẻ em nghèo hiếu học, có hoàn cảnh khó khăn vượt khó học giỏi tại xã Nhơn Lý, TP Quy Nhơn (ảnh). Đây là một nội dung hoạt động hướng về biển đảo quê hương của đơn vị.
Tin: CÔNG CƯỜNG - TRẦN AN BÌNH
Ảnh: TRẦN AN BÌNH