Tin vắn 9.6
* Chiều 9.6, Trường Chính trị tỉnh phối hợp với Huyện ủy Vĩnh Thạnh tổ chức Lễ bế giảng lớp Trung cấp lý luận Chính trị - Hành chính K50, niên khóa 2015-2017. Kết quả, 91/91 học viên được cấp bằng tốt nghiệp (có 18 học viên là người dân tộc thiểu số); trong đó, 36 học viên đạt loại giỏi, 55 học viên đạt loại khá, không có học viên xếp loại trung bình.
NGỌC ÁNH
* Thực hiện chương trình “An sinh xã hội” và tham gia xây dựng nông thôn mới, ngày 9.6, Hội CTĐ tỉnh đã đến trao lần đầu số tiền 20/40 triệu đồng cho UBND xã Hoài Đức (huyện Hoài Nhơn), để hỗ trợ gia đình ông Nguyên Thanh Thế (thôn Bình Chương Nam) xây nhà mới. Số tiền 20 triệu đồng còn lại sẽ được trao khi nhà xây xong.
MINH HOÀNG
* Để tích cực hỗ trợ cho người chăn nuôi, từ 17.5 đến nay, 20 điểm bán thịt heo do 15 xã, phường trên địa bàn TX An Nhơn tổ chức đã tiêu thụ trên 680 con heo, trọng lượng 54.720 kg heo hơi (bình quân 80 kg/ con), với giá bán thấp hơn giá thị trường từ 15 - 20%. Hiện nay, một số địa phương không còn heo xuất chuồng nên số điểm bán thịt heo hỗ trợ người chăn nuôi giảm còn 15 điểm.
XUÂN THỨC
* Nhằm khắc phục hư hỏng tại các công trình thủy lợi hư hỏng do các đợt lũ lụt vừa qua, UBND huyện Hoài Ân đã đầu tư trên 2 tỉ đồng để sửa chữa lại các đập dâng Cây Sơn của thôn T5 và Vườn Gộp của thôn T4, xã Bók Tới. Hiện nay 2 công trình đã hoàn thành đưa vào sử dụng, phục vụ tưới cho trên 20 ha lúa vụ Hè - Thu của thôn T4 và T5, xã Bók Tới.
VĂN HÙNG