Tạo môi trường thuận lợi cho thanh niên trong doanh nghiệp xung kích, sáng tạo
(BĐ) - Ngày 10.6, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ VI (NK 2017 - 2022). Tham dự đại hội có 189 đại biểu, đại diện cho gần 4.000 ĐVTN trong khối.
Báo cáo tại Đại hội cho biết, Nghị quyết Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Khối Doanh nghiệp lần thứ V (2012 - 2017) đã được các cấp bộ Đoàn trong khối triển khai thực hiện và mang lại nhiều kết quả nổi bật như: Thực hiện công trình thanh niên “Thắp sáng 11 đường quê”; bê tông hóa 5 km đường giao thông nông thôn; tặng 2.500 phần quà trị giá trên 2,6 tỉ đồng cho trẻ em nghèo, các đối tượng chính sách; hiến trên 2.000 đơn vị máu; xây dựng 2 trường mẫu giáo; đóng góp xây dựng 96 ngôi nhà cho các gia đình chính sách; tổ chức khám bệnh cấp 5.300 cơ số thuốc.
Với khẩu hiệu “Đoàn kết - Trí tuệ - Xung kích - Phát triển”, nhiệm kỳ 2017 - 2022, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh tập trung nâng cao chất lượng tổ chức Đoàn, mở rộng mặt trận đoàn kết, tập hợp thanh niên; phát huy tiềm năng và tạo môi trường thuận lợi cho thanh niên xung kích, sáng tạo, tình nguyện đồng hành cùng doanh nghiệp trong sản xuất kinh doanh; tạo ra nhiều công trình, sản phẩm có giá trị, mang lại hiệu quả cao cho đơn vị. Đại hội cũng đã bầu anh Vũ Văn Phương, tiếp tục đảm nhiệm Bí thư Đoàn khối nhiệm kỳ 2017 - 2022.
HỒNG PHÚC