Bế mạc Trại hè Thiếu nhi tỉnh Bình Định 2017
(BĐ) - Chiều 15.6, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh, Hội đồng Đội tỉnh tổ chức bế mạc Trại hè Thiếu nhi tỉnh Bình Định 2017.
Hội đồng Đội tỉnh tuyên dương gương thiếu nhi dân tộc thiểu số tiêu biểu
Trại hè Thiếu nhi tỉnh Bình Định 2017 với chủ đề “Tự hào thiếu nhi Bình Định” có sự tham gia của gần 500 em thiếu nhi đến từ các huyện, thị, thành phố trong tỉnh. Trong khuôn khổ của trại hè, các em thiếu nhi đã tham gia sôi nổi các hoạt động như: thi trưng bày sản vật quê hương, sản phẩm sáng tạo của đội viên; thi kỹ năng trại, trò chơi lớn; các trò chơi dân gian. Ngoài ra, ban tổ chức còn tuyên dương 20 gương thiếu nhi dân tộc thiểu số tiêu biểu; tổ chức lễ hội Cánh diều tuổi thơ và các cuộc thi: nét đẹp đội viên; liên hoan Tiếng hát Hoa phượng đỏ; liên hoan Tiếng kèn Đội ta.
Các em thiếu nhi thi trưng bày sản vật quê hương, sản phẩm sáng tạo của đội viên
Hoàng Phạm (thực hiện)
Tại lễ bế mạc, ban tổ chức cũng đã trao một số giải cho từng nội dung thi và giải nhất toàn đoàn cho Hội đồng Đội huyện Tuy Phước; giải nhì cho Hội đồng Đội thị xã An Nhơn và hai giải 3 cho Hội đồng Đội huyện Tây Sơn và TP Quy Nhơn.
Các em thiếu nhi thi làm diều trong lễ hội Cánh diều tuổi thơ
Một tiết mục trong Liên hoan Tiếng hát Hoa phượng đỏ
Ban tổ chức trao giải toàn đoàn cho các đơn vị
H.PHÚC