Tuyên truyền Luật Trẻ em năm 2016 và cách phòng chống xâm hại, bạo lực trẻ em
Hơn 100 học sinh Trường Tiểu học số 1 Thị trấn Diêu Trì (huyện Tuy Phước) đã được tuyên truyền phổ biến Luật Trẻ em năm 2016 và cách phòng chống xâm hại, bạo lực trẻ em (ảnh). Hoạt động do Phòng LĐ-TB&XH huyện Tuy Phước phối hợp cùng Phòng Tư pháp, Phòng Giáo dục, Trung tâm DS-KHHGĐ huyện và huyện đoàn tổ chức sáng 15.6.
Sắp tới, học sinh các trường: Tiểu học số 1 Phước Sơn, THCS Trần Bá và THCS Phước Hiệp cũng sẽ được tuyên truyền các nội dung tương tự.
Xuân Vinh