Ban chỉ đạo Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” triển khai nhiệm vụ
(BĐ) - Ban chỉ đạo (BCĐ) “Cuộc vận động người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam (NVNƯTDHVN)” tỉnh vừa ra Thông báo về việc “Phân công thành viên BCĐ Cuộc vận động NVNƯTDHVN”.
Theo đó, thực hiện chỉ đạo của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, BCĐ quyết định phân công nhiệm vụ đối với các thành viên. Cụ thể, ông Nguyễn Đình Thanh, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy - Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh làm Trưởng BCĐ. Ba Phó trưởng BCĐ là các ông: Hồ Sĩ Dũng, Phó Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh (Thường trực); Nguyễn Kim Phương, Giám đốc Sở Công Thương; Nguyễn Trung Hậu, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy. Trong đó, ông Nguyễn Đình Thanh phụ trách chung; còn ông Hồ Sĩ Dũng có nhiệm vụ chuẩn bị chương trình, kế hoạch công tác cho BCĐ, theo dõi, tổng hợp kết quả triển khai thực hiện Cuộc vận động; giúp Trưởng BCĐ và phối hợp với các sở, ngành chức năng triển khai thực hiện các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước và BCĐ Trung ương có liên quan đến Cuộc vận động… Ngoài ra, còn có 20 ông, bà thành viên BCĐ là đại diện lãnh đạo các sở, ngành, đoàn thể và cơ quan truyền thông.
Riêng đối với Báo Bình Định và Đài PT-TH Bình Định, BCĐ xác định: Lãnh đạo 2 cơ quan này có nhiệm vụ tham mưu cho BCĐ trong việc tổ chức công tác thông tin, tuyên truyền về Cuộc vận động; xây dựng chuyên mục “NVNƯTDHVN” (Đài PT-TH); trực tiếp chỉ đạo, tổ chức công tác thông tin, tuyên truyền thường xuyên, liên tục và có hiệu quả về Cuộc vận động…
VIẾT HIỀN